Diễn đn xe but H Nội
Đăng K Danh Sách Thành Vin Lịch Hỏi / Đáp Tìm Kím Bài Trong Ngày
Mục đch hoạt động của xe but H Nội: Giảm ch tắc giao thng. Hạn chế nhiễm mi trường. Kiềm chế tai nạn giao thng. Tiết kiệm chi ph X hội.
Quay Lại   Diễn đn xe but H Nội > XE BUT CHO MỌI NGƯỜI XE BUT CHO MỌI NH > TM SỰ XE BUT

Trả lời

Thread Tools
Tủi 05-13-2015, 06:07 AM  
Đn ng v 2 cch hnh xử "rất đn ng" trn 1 chuyến xe but
golden golden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn 05-13-2015, 06:07 AM

Chuỵn xe bus ....

Vì "sự nghịp" đc ng̀i, ti ko đi ḅ ra b́n đ́i dịn đường như mọi khi mà đợi xe ngay trc tòa nhà ti đang học v̀ đỉm cúi. Ng̀i lỳ trn xe đ́n đỉm cúi cùng, l̀n đ̀u tin ti đc chứng kín cảnh chen ĺn ln xe giành gịt ch̃ ng̀i.

Từ trn xe nhìn xúng, cảnh tượng còn h̃n loạn hơn các bà các mẹ tranh nhau đ́n mua hàng giảm giá. Đìu đặc bịt ti nói đ́n ở đy là ḿy thằng con trai sức dài vai ṛng đang ć gắng chen ĺn, ć gắng đ̉y ḿy bạn nữ lĩu ýu đào tơ đ̉ có bằng đc cái gọi là "ch̃ ng̀i ". Nhìn cảnh tượng ́y, ti chợt nhớ đ́n cu nói cửa mịng của 1 ś ng Ty u ti quen bít "Lady first", nhưng, ứng với hoàn cảnh này thì có lẽ nn đ̉i lại thành "Men first".

Quanh cái gh́ ti ng̀i, đìu t́t nhin, toàn là lũ vịt đực. Ngta thường nói, 2 ng đàn bà c̣ng với 1 con vịt sẽ tạo thàng cái chợ, th́ nhưng, với thời bủi hịn nay, 2 thằng đực rựa coịng thm con "xì mát phn" cũng đủ tạo nn cái chợ vỡ r̀i.

Sự ̀n ào khín 1 con cả ngày ko ăn 1 ḥt cơm như ti ṃt mỏi. Cúi đ̀u nhắm mắt, mong sao xe nhanh chạy. Tình cờ thi, ti nghe đc cục nói chuỵn của 2 thằng ng̀i gh́ trc.

-Mày mời ḿy cin bạn ćp 3 của mày đi chơi đi. Ḿy con đ́y xinh vl.
-Thi, bọn đ́y ln đại học chỉ là chào xã giao cho có thi. Mà ḿy con đ́y kiu bm ra.
-Th́ đợt tới mày mời ai?
-Chắc chỉ ḿy con cùng đại học thi.
-Con gái trường mày x́u vđ, mời đi cùng chỉ b̉n mắt tao.

Nghe đ́n đy thì ti gịt mình. Trong đ̀u nghĩ chắc thằng này phải đẹp cỡ Lee Min Ho, ko thì cũng phải đẹp tựa Bình An hay B Tr̀n Vịt Nam, bét nh́t chắc cũng đc cỡ cỡ như Kenny Sang, giàu thì cỡ Justin hay Steve Jop, ko thì chắc tỷ phú Vịt Nam hay đại gia mới bán đ́t thì mới dám th́t ra cái cu "gái x́u làm b̉n mắt". Tò mò xem dung nhan của "quý đại cng tử", ti mới ng̉ng đ̀u ln, nhoi nhoi ln phía trc đ̉ chim ngưỡng "của hím".

Vỡ ṃng ...

Đó là cảm giác đ̀u tin. Mặt mày bặm trợn, quai hàm bạnh ra, mắt 1 mí cười là b́ mẹ cũng ko bít là ai, lại còn mặt gĩ với đen thùi lùi nữa chứ. Tay nó thì c̀m con lenovo ghẻ đời đ̀u, màn hình xước ln xước xúng. Quá là ngạc nhin, ti bụt mịng, chỉ là bụt mịng thi chứ chẳng anh hùng gì
-Đẹp hơn ai mà bày đặt ch ng khác x́u, cũng là cóc ghẻ mà nghĩ mình hoàng tử Dubai.

Nói xong mới bít mình lỡ lời. Thi thì vịc đã r̀i, tặc lưỡi cho qua. Thằng "của hím"quay lại nhìn ti, ti cũng chả kém, nhìn lại thẳng mặt, còn khuýn mại thm cho cái nh́ch mép gọi là nụ cười. B́n típ thì nó chạy xúng, chả bít có phải vì cu nói của ti hay là do đỉm nó xúng tḥt, nhưng mà cũng đỡ. Nhỡ nó thù nó theo mình v̀ b́n r̀i ḥi đ̀ng thì ch́t.

Típ 1 vài b́n nữa, có ḿy ng bà lớn tủi ln xe. Và xũng tḥt lạ, nãy trn xe ̀n ào, náo nhịt, tự nhin im bặt, ḿy thằng lúc trc chen ĺn x đ̉y chị em gái giành ch̃ ng̀i giờ giả ngủ, giả mù ko chịu nh́c mng nhường gh́. Th́y ng ṭi ṭi khi mãi ko có thằng nào nhường gh́, ti đứng ḍy gọi "ng ln đy ng̀i". Thằng bn cạnh đứng ḍy "Em ng̀i đi, anh nhường cho." Ti ng̀i xúng nhìn ra cửa s̉ th̀m nghĩ "May là trn xe còn 1 thằng gọi là đàn ng."

Giờ v̀ đ́n nhà nghĩ lại, tḥt là ti cũng có chút hơi b́t lịch sự, cũng có chút hơi bao đ̀ng, và cũng hơi khó tính nữa. Nhưng cũng ko th̉ phủ nḥn rằng, ḿy đứa mà đc gọi là "con trai" ti gặp hm nay ko nn đáng mặt nam tử hán.

Cái thằng dám mở m̀m sủa "gái x́u làm b̉n mắt" ít cũng nn trùng tu nhan sắc, bán nhà, bán đ́t, tham gia đa ćp đ̉ có bạc tỷ, đi limosine, dùng vertu mạ vàng đ̉ cặp với các em chn dài xinh, đ̉ xứng với cu nói cửa m̀m phía trn. Mà đời giờ cũng chả bít th́ nào, cng ngḥ hịn đại hóa vịt thành thin nga, đàn ng thành đàn bà thì cũng chả phn bịt đc con nào gái tḥt, con nào gái giả. Bít đu đ́y, thằng th́t ra cu khinh mịt gái x́u kia nó lại thục top LBGT. Cũng bít đu "gái xinh" của nó là hàng PTTM.

Còn ḿy cái thằng giả nai đ̉ đc ng̀i ý, t́t nh́t bảo mẹ cho đi nhụm tóc bạch kim, tim thúc lão hóa. Hoặc mua cái bụng giả, mặc váy bà b̀u đ̉ đc gh́ ng̀i từ đ̀u đ́n cúi chả ai dám bàn tán, bình lụn.

Trn này là 1 ś suy nghĩ của ti xung quanh vịc d̃i hơi soi mói trn xe bus của mình. Bài vít ko mang tính "vơ đũa cả nắm". T́t nhin là ṽn còn ŕt nhìu đứa còn đc gọi là "đàn ng" nhưng quả tḥt hm nay, ti ś chắc chả ra gì gặp toàn ḿy bạn mác "đàn ng", ṇi dung "đàn bà". Nhn cách của các bạn ́y chắc v ý bị "chó tha" nn mới hành xử "có văn hóa" đ́n ṿy.

Mong là sau khi đăng tải bài vít này, 1 ś bạn đang có ý định chuỷn đ̉i ṇi dung thành PHỤ NỮ thì ć gắng thay đ̉i suy nghĩ trở lại đúng ṇi dung tḥt của mình.

Ńu ko th̉ làm ĐÀN NG thì ti nghĩ là nn mua váy ngay by giờ đc đ́y.

Hà Ṇi, 12/5/2015

Jenna Solicitor

golden
Hnh khch thn thiết
Ś Bài Vít: 453
Xem: 5544
Reply With Quote
The Following User Says Thank You to golden For This Useful Post:
manhdat (05-13-2015)
Tủi 10-14-2016, 10:23 AM
dichvucontainer dichvucontainer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Đ́n từ: 8/56 Mỹ Phước Tn Vạn KP. Bnh Thuận 1, P. Thuận Giao Tx. ThuN
Ś Bài Vít: 4

cái này theo mình là thỉu ś thi, giờ mọi người h̀u h́t văn mình lịch sự cả r̀i mà
Tủi 07-01-2017, 02:38 PM
kiristbn kiristbn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Ś Bài Vít: 1

cũng phải 3 năm rồi chưa đi xe bus )
m cng nhận l mấy vụ ny cũng đ từng gặp rồi
Tủi 07-26-2017, 04:11 PM
lenguentrung lenguentrung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Ś Bài Vít: 6
Mặc định Ảo tưởng

Thực ra, by giờ giới trẻ bị mắc ảo tưởng rt nhiều, lc no cũng đề cao mnh thi qu,
Reply With Quote
Tủi 08-08-2017, 04:45 PM
phanthanhtucntt phanthanhtucntt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Mặc định Cao thu

Cc bc nng tnh m v cng lại cao
Tủi 11-24-2017, 12:20 PM
endless1 endless1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

mnh từng gặp trường hợp như vậy , nhưng cch xử xự như vậy hợp l qu bc ạ .
Reply With Quote
Trả lời

Thread Tools

Quuyền Hạn Của Bạn