cng ty in giấy tiu đề
1 cch đối ph với bọn mc ti trn xe but - Diễn đn xe but H Nội
Diễn đn xe but H Nội
Đăng K Danh Sách Thành Vin Lịch Hỏi / Đáp Tìm Kím Bài Trong Ngày
Mục đch hoạt động của xe but H Nội: Giảm ch tắc giao thng. Hạn chế nhiễm mi trường. Kiềm chế tai nạn giao thng. Tiết kiệm chi ph X hội.
Quay Lại   Diễn đn xe but H Nội > XE BUT CHO MỌI NGƯỜI XE BUT CHO MỌI NH > CHUYỆN XE BUS > KINH NGHIỆM ĐI XE BUS

Trả lời

Thread Tools
Tủi 06-06-2015, 06:21 AM   #1
1 cch đối ph với bọn mc ti trn xe but
golden golden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn 06-06-2015, 06:21 AM

Lúc nãy đi buýt xe 02. Vừa ln xe, d̀n xúng dưới thì nhìn th́y ngay 1 thằng có vẻ đang định móc túi người ta, th́ là mình theo dõi nó sút, th́y nó cứ di chuỷn xung quanh cái cửa xúng, r̀i móc túi người ta khng thành đ́n ṭn 5,6 người gì đ́y thì đ́n đỉm mình xúng, th́y có 1 bạn đeo balo sau lưng đứng ở ngay cửa, trước mặt nó, và nó cũng đang đ̉ ý r̀i, th́ là mình nhảy tót vào đứng ở ch̃ tŕng giữa nó và bạn kia, tay thì ch́ng vào cái c̣t đ̉ ngăn nó ra. Th́ mà nó khng phải dạng vừa đu, bảo mình bám vào cái c̣t ở giữa đ̉ nó đứng bn này. Ờ thì cho m đứng đ́y, xem g̀n th́ này m có dám làm gì hay khng. Th́ mà nó ṽn ŕt lì lợm, còn đặt tay tựa ln balo bạn kia như kỉu gác tay nhờ, mắt thì láo líc nhìn cái balo xem có sơ hở ch̃ nào khng. Mình th́y th́ mới nhìn cái túi da của nó r̀i giả vờ hỏi:
- Cái túi này anh mua bao nhiu ṿy ạ?
- 350k em ạ
- Nhìn cái này thì chắc là khó bị móc lắm anh nhỉ. Hm kia em vừa bị móc túi xong.
- Đu, nó móc được h́t đ́y em ạ, quan trọng là mình có c̉n tḥn hay khng thi chứ túi nào mà nó chả móc được.
- Vng ạ, e th́y cái túi của anh nhỏ mà cũng ít khóa, chắc là an toàn hơn
May quá vừa nói xong là xe cũng dừng, xúng xe r̀i mình cũng bảo bạn kia l̀n sau c̉n tḥn hơn, đừng đeo balo phía sau như th́ khng an toàn, d̃ bị móc túi.
Nói chuỵn với thằng kia mà tim đ̣p thình thịch, run run. Đi vào lớp ṽn còn run. @@
Mọi người đi buýt c̉n tḥn nhé... Ńu có phát hịn ra móc túi thì ć gắng làm mọi cách đ̉ cảnh báo chứ đừng lơ đi nhé. Hãy ć tạo các tình húng tình cờ đ̉ nó khng thực hịn được mục đích của mình nhé. Chúc mọi người đi buýt an toàn và vui vẻ...
Ḿy thánh đeo balo thì ln buýt nhớ tháo ra c̀m tay nhé. Ít ra thì thõng balo xúng th́p thì nó cũng khó móc hơn là đeo ln trong t̀m tay của nó.
À mà sáng thứ 2 mình bị móc ḿt cái địn thoại yu quý chỉ vì b́t c̉n sơ ý lúc bước chn ln xe, hình như đ̀ng bọn của bọn cướp là 1 bà già. Ṿy nn mọi người nn cảnh giác với b́t kì đ́i tượng nào nhé.

golden
Hnh khch thn thiết
Ś Bài Vít: 453
Xem: 1917
Reply With Quote
The Following User Says Thank You to golden For This Useful Post:
manhdat (06-06-2015)
Tủi 06-13-2015, 02:53 PM
honey_smile honey_smile vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Ś Bài Vít: 1

Cch đnh lạc hướng thằng mc ti ư. )
Cũng được đ bạn nhưng phải người no k lo lắng cơ. Chứ cũng run phết
Reply With Quote
Tủi 07-06-2015, 09:58 AM
globaltechno's Avatar
globaltechno globaltechno vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Hnh khch vng lai

Đ́n từ: tp HCM
Ś Bài Vít: 1

vấn đề xe bus hiện nay vẫn cn nhiều người ln tiếng. Nhiều người đ chọn xe m, taxi thay v xe bus, họ sợ mc ti, chen lấn, mi, v cả bị lạm dụng...v...v...nhưng nếu chnh mỗi người đều c thức th...xe bus vẫn l phương tiện được ưa chuộng nhất.
Reply With Quote
Trả lời

Thread Tools

Quuyền Hạn Của Bạn